กำลังมองหาแปรงวิเศษ - ฤดูกาลที่สอง
2016/06/57
กำลังมองหาแปรงวิเศษ - ฤดูกาลที่สอง
เสาร์ที่ผ่านมากำลังมองหาแปรงวิเศษได้จัดขึ้นตามกำหนดคุณพ่อคุณแม่พาลูกๆ ไปที่ e-Maker Zone เพื่อแชร์หลักสูตรพิเศษเกี่ยวกับประสบการณ์การพิมพ์ 3 มิติ
เด็กคนนี้กำลังมุ่งความสนใจไปที่หลักสูตร
ประการแรก วิทยากรจาก isun3d เผยแพร่ความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับการพิมพ์ 3 มิติ โดยกล่าวถึงวิธีการใช้เครื่องพิมพ์ 3 มิติและปากกาพิมพ์ 3 มิติ โดยพาผู้ปกครองและเด็กๆ เยี่ยมชมกระบวนการทำงานของสตูดิโอเครื่องพิมพ์ 3 มิติ
ต่อไปนี้เป็นส่วนหนึ่งของประสบการณ์ Magic Brush-ปากกาพิมพ์ 3 มิติ
เด็กๆ กำลังสร้างสรรค์ผลงานโดยใช้ปากกาพิมพ์ 3 มิติ ซึ่งจัดทำโดย isun3d พวกเขาเป็นประเภทปากกาพิมพ์ 3 มิติอุณหภูมิต่ำซึ่งจำเป็นต้องใช้กับ eMate จาก eSUN ดังที่เราทราบกันดีว่าวัสดุที่มีอุณหภูมิต่ำออกแบบมาโดยเฉพาะสำหรับเด็กวัยต่ำเพื่อความปลอดภัย
ความสนใจคือครูที่ดีที่สุดเด็กเหล่านั้นจริงจังกับการประดิษฐ์คิดค้นปากกาพิมพ์ 3 มิติช่วยให้พวกเขาพัฒนาความสามารถในการจัดการและการใช้งาน
ส่วนที่สามกำลังสัมผัสกับความมหัศจรรย์ของวัสดุทำมือ eMorphอีมอร์ฟเป็นวัสดุสร้างรูปร่างที่ปลอดภัยปลอดสารพิษ เราสามารถสร้างรูปร่างได้เมื่ออุณหภูมิถึง 60 ℃ ถ้ามันเย็นลง มันจะกลายเป็นแข็งมากเหมือนพลาสติก
ต่อไปนี้เป็นผลงานที่แตกต่างกันของงานนี้!
เรารู้สึกว่าเวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว เพราะงานสร้างสรรค์ทำให้เรามีความสุขมาก!
ภาพถ่ายของเด็ก ๆ และผลงานชิ้นเอกของพวกเขา
พลาดกิจกรรมนี้ไม่ต้องเสียใจ!มารวมตัวกันครั้งหน้า กรุณาเพิ่มบัญชีอย่างเป็นทางการของเรา เราจะสังเกตเห็นคุณ!